MP8-ONLY
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

MP8 KUS

บ้านGalleryLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

[5 โปรแกรมแกล้งเพื่อน (ขำๆ) : บีมนำเสนอมากกกก

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Admin
Admin

Character sheet
mp8: Number : 01

[5 โปรแกรมแกล้งเพื่อน (ขำๆ)  :  บีมนำเสนอมากกกก Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: [5 โปรแกรมแกล้งเพื่อน (ขำๆ) : บีมนำเสนอมากกกก   [5 โปรแกรมแกล้งเพื่อน (ขำๆ)  :  บีมนำเสนอมากกกก Icon_minitimeSun Oct 10, 2010 8:15 pm

คำเตือน สำคัญมาก โปรแกรมแกล้งเพื่อนทั้งหมดได้รวบรวมมา เป็นโปรแกรมทดลองใช้ฟรีที่มีแจก

ในอินเทอร์เน็ต โปรแกรมบางส่วนอาจมีการฝังฟังก็ชั่นการทำงานต่างๆ ที่เป็นอันตรายต่อตัวเครื่อง

อย่างไวรัสหรือโทรจันไว้ในโปรแกรม กรุณาใช้ความระมัดระวังอย่างสูง

เราไม่รับผิดชอบนะ

55 โหดไปป่าวหว่า อันนั้นลอกมาจากหนังสือ PC Today

ซึ่งไม่รู้จะมาเตือนภัย หรือ สร้างภัยละเนี่ย 5555

เอามากจากแผ่นอะครับ เราเอามาอัพโหลด

แต่เดิมทีก็เป็นของฟรีอยู่แล้วอะนะ

http://th.upload.sanook.com/A0/d4923b9c8776fcd85a48c07bf37bd887

พอเปิดแล้ว ถ้าแสกนไวรัสจับได้ คุณมี3ทางเลือก

1.ปล่อยให้แสกนไวรัสทำลายส่วนที่เป็นไวรัสไป แล้วเล่นเฉพาะที่เหลือ

2.ปิด แอนตี้ไวรัสที่ใช้ แล้วก็เสี่ยงดวงกันไป

3.ถ้ากลัวมากๆ ก็อย่าเล่นเลยเถอะ - *-

(ถ้าแค่นี้แอนตี้ไวรัสของคุณตรวจไม่พบ เปลี่ยนยี่ห้องแอนตี้ไวรัสเถอะ

เพราะของแค่นี้จับไม่ได้ ไวรัสหนักๆจะเหลือเร้อ)

มีทั้งหมด10โปรแกรม ทำให้คนอื่นใจหายได้ทีเดียว

พาสเวิดเปิดไฟล์คือ pctoday

เริ่มกันเลย โปรแกรมแรกคืออออออออ

1.Screen Screw ทำภาพหน้าจอเลอะเทอะ เหมือนมอนิเตอร์เสีย

ภูมิใจนำเสนอ โปรแกรมสุดเนียน ทำหน้าจอพัง (เนียนโคตรรรรรร)

จากบริษัท RJL Software บริษัทที่ทำโปรแกรมแกล้งคนหากินกันทีเดียว (โห ดูเขาทำ)

มีอีกหลายโปรแกรมที่เ็นของบริษัทนี้ทีเดียว โปรแกรมนี้จะสร้างเส้นสีขาวๆบนจอของคุณ

ประมาณว่า จะพังเลยทีเดียว อย่ามัวแต่พูดเลยไปดูวิธีใช้กัน

วิธีใช้งาน

โปรแกรมพวกนี้ถูกออกแบบมาง่ายๆครับ ไม่ใช้เวลาติดตั้งนานนัก

โดยก่อนจะใช้ ควรปิดแอนตี้ไวรัสไว้ก่อนครับ ไม่งั้นเพื่อนจับได้แน่

เข้าโฟลเดอร์ ทำให้จอมอนิเตอร์เสีย พาสเวิดแตกไฟล์ได้บอกไว้แล้ว pctoday

เปิดไฟล์ Screen Screw.exe แค่นี้ก้เผ่นไปทำเนียนได้เลยยยยยย

โปรแกรมจะเปลี่ยนสีทุกๆ10วินาทีครับ เนียนสุดๆ

วิธีปิด

โปรแกรมแกล้งเพื่อนของ RJL Software วิธีปิดคล้ายๆกันครับ

วิธีปิดโปรแกรมนี้ง่ายๆครับ แค่เอาเม้าไปชี้บนซ้ายของจอ

แค่นี้ก็หายไปแล้วละครับ แล้วจะมีป๊อปอัพโผล่ขึ้นมา (เยาะเย้ย)

ประมาณว่า คุณโดนเล่นตลกเข้าแล้ว และก็มีการอธิบายสิ่งที่เกิดขึ้น ประมาณว่า

เครื่องคุณไม่ได้เสียหลอก มันเป็นแค่การเล่นตลกเท่านั้น

และมีโฆษณาเล็กน้อย และก็มีที่แนะนำไว้ใส่สี หรือปรับเวลาด้วย

แล้วก็กด Close ไป เท่านี้ก็โล่งอกกันแล้ว

(ใครเจออย่างนี้ ไปเอาเรื่องเพื่อนได้เลย 55555)

2.Message Manager Lite ตั้งเวลาส่งข้อความกวนประสาท

โปรแกรมนี้ไว้สร้างป๊อปอัพเมสเซส ให้ขึ้นมาแจ้งเตือนบนหน้าวินโดว์

แต่ไม่ว่าจะกดอะไรก็เหมือนกันแหละครับ

วิธีใช้งาน

เปิดโฟล์เดอร์ ส่งข้อความทักทาย

พาสเวิดเช่นเคย -*- (ไม่ย้ำแล้วนะ)

เข้าไฟล์ message.exe

โปรแกรมนี้แอนตี้ไวรัสผมไม่ขึ้นนะครับ

Message Text ไว้ใส่ข้อความครับ

Type of Message ไอค่อนครับ เลือกเอา เนียนๆ

Display Buttons เพื่อความเนียน เลยมีปุ่มให้เลือกกดด้วยเลยครับ

Delay until Display ตั้งเวลาเปิดข้อความครับ

Preview แสดงตัวอย่างครับ

ปุ่มควบคุมต่างๆ Ok เปิดใช้งาน Cancel ยกเลิก อีก2อันไม่รู้แหะ ไม่ได้กด

Load,Save เซฟครับ เอาไว้เซฟ+โหลดข้อมูลที่เคยเซฟไว้

หลังจากนี้ เมื่อกด Ok แล้ว ก็ไปทำเนียนเลยครับ เพื่อนมี งงงงงง

วิธีปิด

ถ้าเราตั้งค่าเป็น รอบเดียวจบ โปรแกรมจะปิดเองครับ แต่ถ้าเป็นแบบ เล่นไปเรื่อยๆ ทำแบบนี้ครับ

กด Ctrl+Alt+Delete พร้อมกัน จะมีหน้าต่างโผล่มา

เปิดไปยังหน้า2ที่ชื่อ Processes เลือก Massage.exe เพื่อปิดโปรแกรมนี้ครับ

โดยกด END Process เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วววววว

3.SchitzoMouse ทำเม้าส์ให้เหมือนเสีย ติดๆ ขัดๆ เลื่อนไม่ได้ดั่งใจ

SchitzoMouse โปรแกรมทำให้เม้าส์ติดๆ ขัดๆ

เหมือนกำลังเสียแต่จริงๆแล้วสามารถใช้งานได้ตามปกติเลย

มีวิธีใช้งานอย่างไร ไปดูเลย

วิธีใช้งาน

เปิดไฟล์ เมาส์เคลื่อนไหวติดขัด

พาสเวิด- -* ต้องย้ำอีกมะเนี่ย pctoday

เปิดไฟล์ CrazyMouse1.exe เพื่อใช้งานได้เลย

ไม่ต้องติดตั้งหรือลงโปรแกรมครับกด Setup ก็ใช้ได้ทันที

เม้าจะเคลื่อนไปมาได้ลำบากมากๆ (แม้แต่จะปิดยังต้องพยายามกันเลย-*-)

วิธีปิดโปรแกรม

มี2วิธีนะครับ

1.วิธีปกติครับ ให้ไปปิดรูปด้าน ล่างขวา ของจอ

เป็นรูปตัวตลกอยู่ในกล่องม่วงๆครับ

แล้วก็จะมีป๊อปอัพมาเยาะเย้ย(อีกแล้ว-*-)

กด Ok ก็จบแล้วครับ

2.กด Ctrl+Alt+Delete พร้อมกัน

จะมีหน้าต่างออกมาครับ เข้าหมวดที่2 Processes ครับ

หาอันที่ชื่อ CrazyMouse1.exe หลังจากนั้นก็ปิดมันครับ ไม่ต้องสนใจอีกแล้ว

4.Simulates Windows shutdown แกล้งหลอกปิดเครื่องเล่น ใจหายวูบ

เป็นโปรแกรมแกล้งปิดเครื่องครับ (อันนี้ไม่ค่อยเนียน)

เอาไปเล่นขำๆครับ ไม่รู้ว่าจะถูกจับได้รึเปล่า

วิธีใช้งาน

เข้าโฟล์เดอร์ หลอกปิดเครื่องคอมพิวเตอร์

พาสเวิด pctoday

เข้าไฟล์ restart.exe เพื่อรันโปรแกรม

หน้าโปรแกรมก็มีให้เลือก

Shut down Restart Standy By Hibernate

แต่ไม่ว่าเลือกอะไรก็เหมือนกันแหละครับ

จะกดได้เฉพาะปุ่ม Ok เท่านั้นครับ

ไม่มีวิธีปิดครับ ต้องปล่อยให้มันรันจนจบ ก็จะหายไปเองครับ

5.Add/Remove แกล้งถอนการติดตั้งโปรแกรมกรมแบบยกเครื่อง

ลำดับต่อไปคิวของ Add/Remove โปรแกรมแกล้งลบไฟล์หมดครับ

แค่แกล้งๆ ไม่ได้ลบจริงๆครับ

วิธีใช้งาน

เข้า หลอกว่าลบโปรแกรม

รันไฟล์ add_remove.exe ครับ

ทำคล้ายตัว Add/Remove Program ของวินโดวส์มากๆ

แต่ปุ่มอื่นๆจะกดไม่ได้ครับ กดได้แต่ Ok อย่างเดียว

โปรแกรมจะแกล้งว่าลบไปแล้วครับ

ไม่มีวิธีปิดครับ เช่นเดียวกับโปรแกรมแกล้งปิดเคร่องครับ

คือปล่อยให่มันรันไปจนจบ

แล้วก็จะมีหน้าต่างขึ้นมาโฆษณาเล็กน้อยครับ

แล้วก็กด Close ปิดไปได้เลย

เครดิต : YENTA4

ขึ้นไปข้างบน Go down
http://mp8-only.mygoo.org

[5 โปรแกรมแกล้งเพื่อน (ขำๆ) : บีมนำเสนอมากกกก
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1